TS.Kiều Xuân Thực - Phó Hiệu trưởng nhà trường bày tỏ vui mừng khi được đón tiếp đoàn công tác, trân trọng và ghi nhận những thành quả hợp tác giữa hai bên trong nhiều năm qua.
Từ năm 2011, Đại học Công nghiệp Hà Nội và Trường Cao đẳng Kỹ thuật Dạy nghề Hữu nghị Viêng chăn - Hà Nội đã ký kết văn bản thỏa thuận hợp tác song phương. Trong những năm qua, hai bên đã hợp tác hiệu quả và triển khai tốt các chương trình hợp tác đào tạo dự bị đại học, đại học và sau đại học cho hàng trăm du học sinh Lào.
Đại diện Trường Cao đẳng Kỹ thuật Dạy nghề Hữu nghị Viêng chăn - Hà Nội, Hiệu trưởng Sengalounh Vongphouthone cảm ơn Đại học Công nghiệp Hà Nội đã hợp tác, hỗ trợ VIHATEC trong nhiều năm qua. Ông Sengalounh Vongphouthone trân trọng mối quan hệ hợp tác giữa hai bên và mong muốn sẽ có hợp tác sâu rộng hơn với Đại học Công nghiệp Hà Nội để nâng tầm mối quan hệ HaUI – VIHATEC vì mục đích hợp tác đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao đáp ứng sự kỳ vọng của hai trường, góp phần phát huy mối quan hệ hữu nghị, tình đoàn kết đặc biệt giữa hai nước Việt Nam và Lào. Buổi làm việc càng ý nghĩa hơn trong bối cảnh hai nước chào mừng năm Đoàn kết hữu nghị Việt Nam - Lào 2022, kỷ niệm 60 năm Ngày thiết lập quan hệ ngoại giao và 45 năm ngày ký Hiệp ước hữu nghị và hợp tác giữa hai nước.
Kế thừa những kết quả đạt được, TS.Kiều Xuân Thực và ông Sengalounh Vongphouthone thay mặt hai trường ký Biên bản ghi nhớ hợp tác trên một số lĩnh vực thế mạnh của Đại học Công nghiệp Hà Nội như hỗ trợ đào tạo giáo viên; trao đổi sinh viên; đào tạo giáo dục dài hạn và ngắn hạn; hỗ trợ trang thiết bị đồ dùng dạy học; tư vấn xây dựng các chương trình đào tạo, các phòng thí nghiệm; hợp tác nghiên cứu khoa học và chuyển giao công nghệ.
TS.Kiều Xuân Thực và ông Sengalounh Vongphouthone - Hiệu trưởng VIHATEC ký Biên bản ghi nhớ hợp tác
Toàn cảnh buổi đón tiếp và làm việc giữa Đại học Công nghiệp Hà Nội và Cao đẳng Kỹ thuật Dạy nghề Hữu nghị Viêng chăn - Hà Nội
Đoàn chụp ảnh lưu niệm
Các tin đã đưa:
» Chương trình đào tạo liên kết quốc tế 2+2 ngành Ngôn ngữ Trung Quốc giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Trường Đại học Khoa học kỹ thuật Quảng Tây (21/06/2024)
» Tình nguyện viên KOICA tham gia tuần OJT tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (21/06/2024)
» Kết nối mạng lưới cựu sinh viên, lan tỏa giá trị truyền thống Đại học Công nghiệp Hà Nội (17/06/2024)
» Hoạt động tham quan doanh nghiệp trong tháng 5,6 của Đại học Công nghiệp Hà Nội (07/06/2024)
» Đại học Công nghiệp Hà Nội tuyển sinh chương trình liên kết quốc tế 2+2 (06/06/2024)
» Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Korea Institute for Advancement of Technology hợp tác phát triển (08/12/2022)
» Định hướng thực tập: Đưa sinh viên đến gần hơn với doanh nghiệp (05/12/2022)
» 5 Sinh viên Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội xuất sắc nhận Học bổng Kova lần thứ 20. (28/11/2022)
» Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp đoàn các trường đại học Liên bang Nga (25/11/2022)
» Khai giảng Chương trình hợp tác đào tạo tuyển dụng với Tập đoàn KHKT Hồng Hải năm học 2022 - 2023 (24/11/2022)