Hiệp hội Kỹ sư chuyên nghiệp Nhật Bản (JPEJ) và đại diện JICA thăm trường
Chiều 27/02/2013, ông OSAMU SATO – Chủ tịch Hiệp hội Kỹ sư Nhật Bản và ông HARUO FUKUSHIMA – Thành viên Ủy ban Xúc tiến Thương mại nước ngoài của Nhật Bản đã đến thăm và làm việc với trường.
Mục đích chuyến thăm của Đoàn nhằm tìm hiểu về trường và tìm kiếm cơ hội hợp tác giữa Hiệp hội Kỹ sư chuyên nghiệp Nhật Bản với trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Phó Hiệu trưởng Hà Xuân Quang, Trưởng phòng Hợp tác quốc tế, Giám đốc Trung tâm Việt Nhật đã tiếp và làm việc với Đoàn.
Thay mặt Ban Lãnh đạo nhà trường, Phó Hiệu trưởng Hà Xuân Quang giới thiệu với Đoàn về trườn, Dự án JICA – HaUI giai đoạn 1, 2 và các hoạt động Dự án đang triển khai.
Thông qua chuyến thăm quan, làm việc với Lãnh đạo nhà trường, Đoàn công tác đề xuất nhà trường mở rộng hợp tác với các trường Đại học, Cao đẳng cùng chuyên ngành của Nhật Bản và kết hợp tổ chức hội thảo các chuyên đề kỹ thuật cho CBGV của trường và Kỹ sư ngoài trường.
Đoàn đã cùng Lãnh đạo nhà trường thăm quan Trung tâm Việt Nhật. Kết thúc chuyến thăm, các thành viên trong Đoàn đánh giá cao sự thành công của Dự án JICA – HaUI và mong sẽ cùng hợp tác với trường trong tương lai gần.
Các tin đã đưa:
» Chương trình đào tạo liên kết quốc tế 2+2 ngành Ngôn ngữ Trung Quốc giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Trường Đại học Khoa học kỹ thuật Quảng Tây (21/06/2024)
» Tình nguyện viên KOICA tham gia tuần OJT tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (21/06/2024)
» Kết nối mạng lưới cựu sinh viên, lan tỏa giá trị truyền thống Đại học Công nghiệp Hà Nội (17/06/2024)
» Hoạt động tham quan doanh nghiệp trong tháng 5,6 của Đại học Công nghiệp Hà Nội (07/06/2024)
» Đại học Công nghiệp Hà Nội tuyển sinh chương trình liên kết quốc tế 2+2 (06/06/2024)
» Ký biên bản thỏa thuận hợp tác với Công ty Thủy điện Hòa Bình (26/01/2013)
» Đoàn cán bộ Bộ Ngoại giao Nhật Bản đến thăm và làm việc với trường (19/12/2012)
» Đoàn cán bộ Trung tâm Hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICE) đến thăm và làm việc với trường (15/12/2012)
» Đoàn cán bộ Công ty TNHH Nikkiso Việt Nam đến thăm và làm việc với trường (12/12/2012)
» Đoàn cán bộ Công ty May Nomura Fortranco đến thăm và làm việc với trường (06/12/2012)