Đây là nội dung chính trong Buổi làm việc và ký kết thỏa thuận hợp tác giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, Công ty GKM Việt Nam và Công ty Toprank diễn ra vào ngày 20/02/2023.
Chi tiếtChiều ngày 20/02/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp đón và làm việc với Chi nhánh Shourai – Công ty Cổ phần Hợp tác đầu tư HTC Group về việc tạo thêm nhiều cơ hội việc làm cho sinh viên khoa Công nghệ May & Thiết kế thời trang.
Chi tiếtNgày 14/02, TS.Kiều Xuân Thực, Hiệu trưởng Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp và làm việc với Công ty TNHH Arcadyan Technology Việt Nam.
Chi tiếtTiếp nối thành công của Hội thi thợ giỏi Thành phố Hà Nội năm 2022, ngày 14/02/2023, Liên đoàn Lao động thành phố Hà Nội đã có làm việc với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội về kế hoạch chuẩn bị cho Hội thi thợ giỏi Thành phố Hà Nội năm 2023.
Chi tiếtNgày 13/2/2023, đại diện Trung tâm Hợp tác doanh nghiệp đã có buổi làm việc với lãnh đạo Trường CĐ FPT Polytechnic về việc hợp tác tổ chức đánh giá kỹ năng nghề quốc gia bậc 3 cho cán bộ giảng viên của Trường.
Chi tiếtSau 2 đợt tổ chức thi tuyển tại Trường (5/1 và 12/1/2023) và 1 đợt thi tuyển tại doanh nghiệp (16/1/2023), Công ty TNHH Denso Việt Nam đã lựa chọn được 5 ứng viên xuất sắc của Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội chuẩn bị cho Kỳ thi kỹ năng nghề thế giới năm 2024.
Chi tiếtNgày 30/1/2023, 34 sinh viên Nhà trường đã bắt đầu kỳ thực tập doanh nghiệp tại Công ty TNHH Luxshare - ICT với các chuỗi hoạt động ngoại khóa nhằm gắn kết tinh thân đồng đội, tạo tâm lý thoải mái và giúp sinh viên sớm thích nghi với môi trường doanh nghiệp.
Chi tiếtNgày 12/01, chương trình “Xuân hội ngộ 2023” do Trung tâm Hỗ trợ sinh viên phối hợp với Trung tâm Hợp tác quốc tế tổ chức nhằm giúp sinh viên quốc tế đang học tập tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội có cơ hội tìm hiểu về văn hóa Tết Việt.
Chi tiếtNgày 10/01/2023, đại diện Trung tâm Hợp tác Quốc tế, Khoa Cơ khí - Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội có buổi tiếp và làm việc với đại diện Trường Ming Chi University of Technology (Đài Loan).
Chi tiếtNgày 09/01/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam Thái Nguyên tổ chức chuyến tham quan dành cho 35 sinh viên đại học khoá 14 Khoa Cơ khí, chuyên ngành Kỹ thuật hệ thống công nghiệp.
Chi tiết