Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức đánh giá kỹ năng nghề quốc gia tháng 5 vời đối nghề Công nghệ Ô tô trình độ bậc 1 cho 35 thí sinh dự thi
Chi tiếtTrong khuôn khổ chương trình hợp tác và trao đổi sinh viên hàng năm ký ngày 23/03/2016 giữa Hiệu trưởng hai Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (HaUI) và Trường Đại học Khoa học kỹ thuật Quảng Tây, ngày 29 tháng 03 năm 2019, 23 sinh viên trường Đại học Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây (GXUST) đã hoàn thành chương trình đào tạo ngôn ngữ Anh 01 năm tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtNhằm tạo cơ hội cho các doanh nghiệp quảng bá hình ảnh và tìm được ứng viên tốt nhất, sinh viên có thể tiếp cận thị trường lao động và tìm được việc làm phù hợp, Trường ĐH Công nghiệp Hà Nội tổ chức chương trình “Ngày hội việc làm Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội năm 2019”.
Chi tiếtTheo thỏa thuận hợp tác giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và tổ chức ABROADER, từ năm 2016, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tiếp nhận các giáo sinh nước ngoài đến thực tập tại Trường.
Chi tiếtThiết bị trị giá 90.000 USD đã được Tập đoàn Phoenix Contact trao tặng cho Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (ĐHCNHN) tại Lễ bàn giao thiết bị phòng thực hành thí nghiệm kỹ thuật tự động hóa diễn ra sáng ngày 28/02/2019.
Chi tiếtNhằm huy động các nguồn lực từ doanh nghiệp thông qua các chương trình tài trợ thiết bị đào tạo cho nhà trường và trao tặng học bổng cho sinh viên, trong nhiều năm qua Trường đại học Công nghiệp Hà Nội đã hợp tác đào tạo, thu hút đầu tư từ các tổ chức, doanh nghiệp nước ngoài, nâng cao chất lượng đào tạo, tạo cơ hội việc làm tốt cho sinh viên, trong đó Công ty TNHH Nissan Automotive Technology Việt Nam là đối tác đã có nhiều hợp tác quan trọng. Sáng ngày 26/02/2019, Công ty TNHH Nissan Automotive Technology Việt Nam đã bàn giao thiết bị tài trợ cho Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtChiều ngày 20/02/2019, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (ĐHCNHN) ký kết Biên bản Ghi nhớ hợp tác với Tập đoàn O-OKA, Nhật Bản về việc liên kết đào tạo và tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp.
Chi tiếtChiều ngày 5/3/2019, Đoàn công tác của Trường Đại học Công nghệ Bắc Kinh, Trung Quốc do bà Wang Ying – Giám đốc Trung tâm Lưu học sinh làm trưởng đoàn đến thăm và làm việc với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtChiều thứ 3 ngày 5 tháng 3 năm 2019, chủ tịch tổ chức giáo dục ISEP, Hàn Quốc là ông J.K.Kim đã sang thăm và làm việc với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiết