Chiều ngày 21/11/2016, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Trung tâm Quản trị Châu Á – Công ty TNHH Minami Fuji tổ chức buổi hội thảo "Quản trị trong thực tiễn - Bí quyết phát triển bền vững". Hội thảo thu hút sự quan tâm của các giảng viên đến từ khoa Quản lý kinh doanh và các doanh nghiệp trong nước và Nhật Bản.
Chi tiếtTrong thời gian từ ngày 27/12/2016 đến ngày 05/01/2017, đoàn công tác Nhà trường đã sang làm việc tại trường Đại học Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây (Trung Quốc) về việc đưa sinh viên sang thăm quan học tập trải nghiệm thực tế tại các Khu công nghiệp và Trường Đại học KHKT Quảng Tây.
Chi tiếtSáng ngày 14/01/2017, Lễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp cho sinh viên khóa 1 chương trình đào tạo Cử nhân Quản lý kinh doanh liên kết giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Đại học York St John đã diễn ra và thành công tốt đẹp, đánh dấu sự phát triển quan trọng trong lĩnh vực đào tạo hợp tác quốc tế của trường.
Chi tiếtSáng ngày 25/12/2016, tại Hội trường tầng 2 nhà A3, Công ty TNHH Minami Fuji đã phối hợp với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Hội thảo tuyển dụng kỹ thuật viên đi Nhật làm việc. Tham dự Hội thảo có đại diện Công ty TNHH Minami Fuji, Trung tâm Đánh giá kỹ năng nghề và Quan hệ doanh nghiệp, sinh viên tốt nghiệp các chuyên ngành đào tạo của Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, Đại học Kiến Trúc, Đại học Giao thông vận tải và một số trường đại học khu vực phía Bắc.
Chi tiếtChiều ngày 19/12/2016, tại Hội trường tầng 5 Nhà B, Sở Lao động Thương binh và Xã hội Thành phố Hà Nội đã long trọng tổ chức Lễ tổng kết kỳ thi tay nghề quốc gia, ASEAN năm 2016.
Chi tiếtTrong khuôn khổ "Dự án hợp tác kỹ thuật về giáo dục nghề nghiệp - Pha 4", sáng ngày 06/12/2016, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi làm việc với đoàn khảo sát JICA do bà Namura - chuyên gia tư vấn của JICA làm trưởng đoàn.
Chi tiếtSáng ngày 05/12/2016, Dự án HaUI-JICA Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức khai giảng hai lớp đào tạo ngắn hạn: Thiết kế cơ khí trong môi trường Solid Works và Mạng truyền thông công nghiệp.
Chi tiếtChiều ngày 02/12/2016, buổi lễ bế giảng Khóa động cơ Servo đã diễn ra tại phòng hội thảo tầng 2 nhà A7 với sự tham dự của TS. Bùi Thị Ngân, Phó Hiệu trưởng Nhà trường, đại diện các đơn vị chức năng trong trường cùng các thí sinh tham gia khóa học.
Chi tiếtSáng ngày 02/12/2016, chuyên gia ngắn hạn JICA báo cáo kết quả chuyển giao công nghệ khóa Điện tử công suất.
Chi tiết