Nhân kỷ niệm 37 năm Quốc khánh nước Cộng hòa Dân chủ Nhân dân Lào (02/12/1975 - 02/12/2012) và năm 2012 được chọn là năm đoàn kết hữu nghị giữa 2 nước Việt Nam – Lào, tối 27/11/2012, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội long trọng tổ chức lễ kỷ niệm, chào mừng Quốc khánh nước CHDCND Lào.
Chi tiếtSáng 27/11/2012, đoàn cán bộ Công ty Nissan Techno Việt Nam do ông Hirata Kei - Tổng Giám đống Công ty làm trưởng Đoàn đã đến thăm và tìm hiểu quy mô, nội dung đào tạo một số ngành, xu hướng công việc sau khi tốt nghiệp của sinh viên nhà trường; đồng thời bàn bạc phương thức liên kết giữa nhà trường và Công ty.
Chi tiếtSáng 22/11/2012, Phái đoàn đánh giá độc lập của Ngân hàng phát triển Châu Á (ADB) do bà Hyun H.son làm trưởng đoàn đã đến làm việc với trường.
Chi tiếtSáng 19/10/2012, Đoàn công tác Học viện Công nghệ cao Hàn Quốc do TS. Yeong Cheol Seok – Phó Hiệu trưởng làm trưởng đoàn đã đến thăm, làm việc và ký bản ghi nhớ hợp tác với trường Đại học Công nghiệp Hà Nội. Tiếp Đoàn có Phó Hiệu trưởng Bùi Thị Ngân và lãnh đạo phòng Hợp tác quốc tế.
Chi tiếtHợp tác với Việt Nam là một mô hình thành công trong hợp tác quốc tế đào tạo nghề của Nhật Bản.
Chi tiếtChiều 14/6/2012, Giáo sư Ken Hurt và TS. Michael Fernando thuộc trường Manchester Metropolitan University (MMU) -Vương quốc Anh đã đến thăm và làm việc với lãnh đạo nhà trường. Tiếp Đoàn có Phó Hiệu trưởng Hà Xuân Quang, lãnh đạo khoa Đào tạo hợp tác quốc tế.
Chi tiếtThực hiện chương trình hợp tác giữa 2 trường, sáng 17/5/2012, ông Lee Myeong Jae - Trưởng phòng kế hoạch trường Đại học Kijeon – Hàn Quốc đến thăm và làm việc với trường.
Chi tiếtTrong khuôn khổ Dự án "Phát triển nguồn nhân lực Kỹ thuật tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội" do Cơ quan Hợp tác Quốc tế Nhật Bản (JICA) tài trợ, nhà trường đã cử giảng viên tham gia lớp thí điểm đánh giá kỹ năng nghề tại trường Cao đẳng nghề Công nghiệp Hà Nội. Nhằm báo cáo kết quả đã thu nhận được, chiều 18/04/2012 nhà trường tổ chức Hội thảo báo cáo thí điểm đánh giá kỹ năng nghề tiện vạn năng.
Chi tiếtSáng 04/01/2012, đoàn giáo viên tỉnh Fukushima - Nhật Bản đến thăm trường. Tiếp Đoàn có TS. Trần Đức Quý – Hiệu trưởng, ông Hà Xuân Quang – Phó Hiệu trưởng, lãnh đạo phòng Hợp tác quốc tế, Trung tâm Việt Nhật, cố vấn Dự án Jica HaUI.
Chi tiếtChiều 27/12/2011, ngài Shuichi NISHIMURA - Phó Chủ tịch Tập đoàn NISSAN Motor và ngài Akio IWAMOTO Phó Chủ tịch Tập đoàn NISSAN Techno cùng thành viên trong Tập đoàn đã đến thăm và làm việc với trường.
Chi tiết