Ngày 13/12/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với công ty TNHH Molex Việt Nam tổ chức chuyến tham quan nhà máy dành cho 3 cán bộ, giảng viên và 22 sinh viên Khoa Điện và Khoa Điện tử.
Chi tiếtChiều ngày 08/12/2022, TS.Kiều Xuân Thực - Phó Hiệu trưởng nhà trường chủ trì buổi làm việc và ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (HaUI) và trường Cao đẳng Kỹ thuật Dạy nghề Hữu nghị Viêng chăn - Hà Nội, CHDCND Lào (VIHATEC).
Chi tiếtNgày 08/12/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội (HaUI) có buổi tiếp và làm việc với Korea Institute for Advancement of Technology (KIAT) tại hội sở KIAT Việt Nam.
Chi tiếtVới mong muốn tạo điều kiện cho sinh viên hiểu hơn về nhu cầu của doanh nghiệp tiếp nhận thực tập, ngày 3/12, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức chương trình định hướng thực tập doanh nghiệp năm 2022.
Chi tiếtSáng ngày 26/11/2022 tại Trường Đại học Bách Khoa Hà Nội, đã diễn ra Lễ trao Giải thưởng Kova lần thứ 20. Đây là giải thưởng uy tín được trao thường niên nhằm tôn vinh những nhân tố xuất sắc Việt Nam trên nhiều lĩnh vực nghiên cứu khoa học và học tập.
Chi tiếtNgày 25/11/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội có buổi tiếp và làm việc với đoàn các trường đại học Liên bang Nga: Viện Kỹ thuật Điện tử Moskva, ĐH Liên bang Miền Nam, ĐH Công nghiệp Quốc gia Siberi, ĐH Thăm dò Địa chất Matxcova và Trung tâm Khoa học và Văn hóa Nga tại Hà Nội. TS.Kiều Xuân Thực - Phó Hiệu trưởng nhà trường chủ trì đón tiếp đoàn.
Chi tiếtChiều ngày 22/11, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Khai giảng Chương trình hợp tác đào tạo tuyển dụng với Tập đoàn KHKT Hồng Hải năm 2022 - 2023 cho 108 sinh viên các khoa: Cơ khí, Điện, Điện tử, CNTT, Trung tâm Việt Nhật, TT Cơ khí, và trường Ngoại ngữ Du lịch.
Chi tiếtCông ty TNHH Alpha Networks lần đầu phối hợp với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội giới thiệu chương trình thực tập, tuyển dụng đến sinh viên Đại học K14, 15 Khoa Cơ khí, CNTT, Điện, Điện tử và Ngôn ngữ Anh – Trung.
Chi tiếtNăm 2022 là năm đầu tiên Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Công ty TNHH Luxshare – ICT triển khai chương trình “Lớp định hướng Luxshare – ICT”. Chương trình thu hút hàng trăm sinh viên tới tham dự, lắng nghe và thi tuyển.
Chi tiếtChiều ngày 21/11/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi đón tiếp công ty Yaskawa - Nhật Bản và Yaskawa electric - Việt Nam. Hai bên đã có những trao đổi hợp tác trong các hoạt động đào tạo tuyển dụng.
Chi tiết