Ngày 16/11/2022, gần 300 sinh viên Đại học khoá 14 các chuyên ngành: CNKT Cơ khí, Cơ điện tử, Hệ thống công nghiệp, Điện, Tự động hóa, Điện tử truyền thông, KT Máy tính, Công nghệ thông tin, Kỹ thuật phần mềm, Hệ thống thông tin, Khoa học máy tính, Ngôn ngữ Anh, Ngôn ngữ Trung, song ngữ Trung Anh rất háo hức và đã chuẩn bị sẵn sàng cho buổi tuyển dụng thực tập, tuyển dụng Cán bộ nguồn Foxconn tại Hội trường tầng 2 nhà A3.
Chi tiếtSáng ngày 17/10/2022, tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, đại diện lãnh đạo các đơn vị trong trường đã tiếp đoàn Trường Đại học Osaka, Nhật Bản.
Chi tiếtChiều ngày 16/11, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức chương trình trao học bổng quốc tế Nitori 2022 cho 20 sinh viên đạt thành tích xuất sắc của các Khoa: Cơ khí, Điện, Điện tử và Quản lý kinh doanh, Kế toán – Kiểm toán và Công nghệ Hóa. Mỗi suất học bổng trị giá 13 triệu đồng.
Chi tiếtSau buổi ký kết thỏa thuận vào tháng 10/2022, ngày 11/11/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH Luxshare - ICT tổ chức Hội thảo giới thiệu & thi tuyển Chương trình lớp định hướng Luxshare - ICT dành cho sinh viên đại học Khóa 14 thuộc 3 khoa Cơ khí, Điện, Điện tử.
Chi tiếtNgày 8/11/2022, Tập đoàn Funa Trung Quốc đã có buổi tham quan và làm việc với trường Đại học Công nghiệp Hà Nội. Hai bên đã đưa ra những đề xuất nhằm thúc đẩy hợp tác, kết nối đào tạo và cung ứng nguồn nhân lực.
Chi tiếtSáng ngày 8/11, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Hội thảo giới thiệu chương trình học bổng “Cán bộ nguồn và tài năng kỹ thuật” của Công ty TNHH Vinatech Vina (Vinatech). Gần 400 sinh viên đại học K15, K16 các khoa: Cơ khí, Điện, Điện tử, CNTT, CN Hóa, QLKD, Kế toán Kiểm toán có mặt tham dự Hội thảo.
Chi tiếtSáng ngày 2/11/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp đón và làm việc với Công ty TNHH Quick Technology. Hai bên đã có những đề xuất và thống nhất hợp tác trong các hoạt động đào tạo tuyển dụng.
Chi tiếtNgày 02/11/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội cùng Công ty TNHH Samsung Electronics Việt Nam tổ chức Hội thảo việc làm, giới thiệu Chương trình tuyển dụng tới tất cả sinh viên K14, K15 và SV đã tốt nghiệp của Nhà trường.
Chi tiếtSáng ngày 27/10/2022, đại diện Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tham quan và làm việc với Công ty TNHH JA Solar Việt Nam tại KCN Quang Châu, tỉnh Bắc Giang. Hai bên đã thống nhất mở rộng và tăng cường quan hệ hợp tác nhằm thúc đẩy đào tạo và phát triển nguồn nhân lực trong thời gian tới.
Chi tiếtNgày 26/10/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Công ty TNHH Luxshare ICT Việt Nam đã ký thỏa thuận hợp tác đào tạo, đánh dấu khởi đầu mới trong quan hệ hợp tác phát triển giữa hai bên.
Chi tiết