Sau buổi tọa đàm được tổ chức online vào đầu năm 2022, tới sáng ngày 21/10/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục phối hợp với Công ty TNHH Sekisho Việt Nam trực tiếp tổ chức Hội thảo việc làm, định hướng nghề nghiệp và kỹ năng phỏng vấn, viết CV xin việc cho hơn 100 sinh viên các khoa quản lý sinh viên thuộc Nhà trường, Trường Ngoại ngữ du lịch mong muốn làm việc tại các doanh nghiệp Nhật Bản.
Chi tiếtHướng tới phong trào thi đua lập thành tích chào mừng 68 năm ngày giải phóng Thủ đô, trong hai ngày 8 và 9/10/2022, Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội và Liên đoàn Lao động Thành phố đã phối hợp với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Hội thi thợ giỏi lần thứ 2 năm 2021.
Chi tiếtĐó là nội dung chính của buổi làm việc giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội với đoàn công tác chính quyền và doanh nghiệp tỉnh Wakayama, Nhật Bản. Sự kiện diễn ra chiều ngày 06/10/2022 tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội
Chi tiếtSáng ngày 4/10/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH Panasonic Việt Nam tổ chức hội thảo việc làm, hướng nghiệp dành cho sinh viên đại học Khóa 14, 15 chuyên ngành Nhiệt.
Chi tiếtSáng ngày 4/10/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH Panasonic Việt Nam tổ chức hội thảo việc làm, hướng nghiệp dành cho sinh viên đại học Khóa 14, 15 chuyên ngành Nhiệt.
Chi tiếtThủ khoa đầu ra loại xuất sắc Chương trình Liên kết đào tạo cấp song bằng ngành Ngôn ngữ Trung Quốc, cô lớp trưởng Hồng Nhung còn nhận được học bổng toàn phần hệ thạc sĩ của Chính phủ Trung Quốc trường Đại học Sư phạm Bắc Kinh, và học bổng toàn phần giáo viên tiếng Trung quốc tế hệ thạc sĩ trường Đại học Sư phạm Hoa Đông.
Chi tiếtSau buổi hội thảo vào tháng 7 năm 2022, ngày 28/09/2022 Công ty TNHH Clay Việt Nam phối hợp với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục triển khai chương trình lớp cử nhân tài năng tới sinh viên đại học K14, K16 và sinh viên đã tốt nghiệp Khoa Cơ khí, Điện và Điện tử.
Chi tiếtSau buổi hội thảo vào tháng 7 năm 2022, ngày 28/09/2022 Công ty TNHH Clay Việt Nam phối hợp với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục triển khai chương trình lớp cử nhân tài năng tới sinh viên đại học K14, K16 và sinh viên đã tốt nghiệp Khoa Cơ khí, Điện và Điện tử.
Chi tiếtTiếp nối chương trình tham quan dành cho sinh viên Cao đẳng trong tháng 8 vừa qua, ngày 24/9/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH Nissan Automotive Technology Việt Nam tổ chức chuyến tham quan văn phòng làm việc Nissan tại Keangnam cho 43 sinh viên cao đẳng Khóa 22 Trung tâm Công nghệ Ô tô và Đào tạo lái xe, chuyên ngành Công nghệ Ô tô.
Chi tiếtSáng ngày 21/9, 100 suất quà tặng do Công ty TNHH NEWEB Việt Nam tài trợ đã được trao đến sinh viên có hoàn cảnh khó khăn đang theo học tại Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiết