Tối ngày 31/3/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Công ty TNHH HCL Việt Nam (HCL Việt Nam) tổ chức Hội thảo về Cyber Security (An ninh mạng) và định hướng nghề nghiệp cho 220 sinh viên Khoa Công nghệ thông tin mong muốn làm việc tại tập đoàn công nghệ lớn.
Chi tiếtSáng ngày 25/3/2022, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Công ty TNHH Sekisho Việt Nam tổ chức Hội thảo việc làm, tọa đàm hướng nghiệp cho 150 sinh viên Khoa Cơ khí, Điện, Điện tử, Công nghệ thông tin mong muốn làm việc tại các doanh nghiệp Nhật Bản.
Chi tiếtSáng 29/3, Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Trường Đại học Arizona, Dự án BUILD-IT tổ chức buổi tập huấn đầu tiên trong chuỗi chương trình tập huấn về xây dựng chiến lược, tầm nhìn và truyền thông - Dự án BUILD-IT mở rộng.
Chi tiếtSáng ngày 23/3, Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp đón và làm việc với Công ty TNHH Amkor Technology Việt Nam. Hai bên đã thống nhất mở rộng và tăng cường quan hệ hợp tác nhằm thúc đẩy đào tạo và phát triển nguồn nhân lực có trình độ cao trong các chuyên ngành kỹ thuật.
Chi tiết40 học viên lái tàu thuộc Dự án Đường sắt đô thị thí điểm (metro), tuyến Nhổn - Ga Hà Nội đang được đào tạo lý thuyết kết hợp với thực hành tại Depot Nhổn và Đại học công nghiệp Hà Nội (cạnh Depot).
Chi tiếtSáng ngày 03/3/2022, Hội nghị Lãnh đạo các trường đại học tham gia Dự án BUILD-IT mở rộng giai đoạn 2022-2023 về việc triển khai dự án thúc đẩy hợp tác giữa trường đại học và doanh nghiệp thông qua đổi mới công nghệ diễn ra theo hình thức trực tuyến.
Chi tiếtSáng Thứ Ba, ngày 22/02/2022, Trường Đại học Arizona và trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp tổ chức hội thảo trực tuyến ““Tổng hợp, Trình bày và Đánh giá dữ liệu” (Tên tiếng Anh: Data Aggregation, Display and Evaluation Workshop).
Chi tiếtSáng ngày 17/02/2022, Trường Ngoại ngữ - Du lịch đã đón đoàn chuyên gia từ Văn phòng tiếng Anh khu vực (RELO Vietnam), thuộc Đại sứ quán Hoa Kỳ đến thăm và bàn giao chuyên gia trong khuôn khổ chương trình hỗ trợ chuyên gia Anh ngữ năm 2022 của Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ.
Chi tiếtSáng ngày 16/02/2022, Dự án BUILD-IT và Đại học Arizona State phối hợp với một số trường đại học ở Việt Nam tổ chức hội thảo "Dạy và Học trong kỷ nguyên số, 8 kỹ năng học trực tuyến thành công. Hội thảo được tổ chức theo hình thức trực tuyến với sự tham gia của gần 100 chuyên gia, cán bộ và giảng viên.
Chi tiếtNhằm giúp lưu học sinh quốc tế ở lại trường có điều kiện vui Tết, ngày 31/01/2022, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức họp mặt đón Tết Nguyên đán Nhâm Dần năm 2022.
Chi tiết