Sáng ngày 21 tháng 01 năm 2022, hơn 70 nữ cán bộ, giáo viên trường Đại học Công nghiệp Hà Nội cùng các nữ cán bộ, giáo viên đến từ các trường Đại học Bách khoa TP. Hồ Chí Minh, Đại học sư phạm Kỹ Thuật TP. Hồ Chí Minh... đã tham gia hội thảo trực tuyến “Women in STEM: Why We Need More Women?” được tổ chức bởi dự án BUILD-IT.
Chi tiếtNgày 20/01/2022, tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã diễn ra Lễ Ký biên bản Ghi nhớ giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Dự án BUILD-IT.
Chi tiếtSáng ngày 18/1/2022, Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức Lễ bàn giao máy cắt dây EDM do Công ty TNHH Mitsubishi Electric Việt Nam tài trợ.
Chi tiếtTrong khuôn khổ dự án BUILD-IT, Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Đại học Arizona State và Dự án tổ chức Hội thảo trực tuyến “Đánh giá hiệu quả mức độ đạt chuẩn đầu ra sinh viên” với sự tham gia của hơn 50 cán bộ, giảng viên Đại học Công nghiệp Hà Nội vào hai ngày 11 và 13/01/2022.
Chi tiếtSáng ngày 29/12/2021, đại diện Đại sứ quán Mozambique đã có chuyến thăm và làm việc với Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội. TS. Lê Việt Anh- Giám đốc trung tâm Hợp tác Quốc tế chủ trì buổi làm việc.
Chi tiếtNgày 16 – 17/12/2021, Hội thảo về Kiểm định chất lượng thuộc khuôn khổ Dự án Lãnh đạo & Chiến lược hướng tới Tự chủ Đại học (BUILD-IT) đã được tổ chức trực tuyến giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội – Việt Nam và trường Đại học Arizona State – Hoa Kỳ.
Chi tiếtChiều ngày 29/11/2021, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức buổi gặp mặt trực tuyến sinh viên nhận học bổng Quốc tế Nitori 2021. 20 sinh viên hoàn cảnh khó khăn có thành tích học tập tốt đến từ các khoa Cơ khí, Điện, Điện tử, Hóa, Quản lý kinh doanh, Kế toán đã vinh dự được nhận học bổng trị giá 13 triệu đồng/suất.
Chi tiếtExpert Challenge là cuộc thi công nghệ theo mô tuýp Gameshow truyền hình - kết hợp giữa phần kiến thức và thực hành. Tiếp nối thành công và tiến vang lớn từ mùa 1 năm 2018 và mùa 2 năm 2020, cùng với mong muốn mang đến cho các bạn sinh viên Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội một sân chơi bổ ích, cuộc thi Expert Challenge mùa thứ 3 năm 2021 đã tổ chức thành công ở khu vực miền Nam, đang tiến ra miền Bắc để đón các bạn Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội vào lúc 13h ngày 5/12/2021.
Chi tiếtSáng ngày 12/11, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức bế giảng trực tuyến khóa đào tạo kỹ sư của Dự án VITASK Hàn Quốc. 40 sinh viên hoàn thành khóa học tham dự bế giảng và được nhận giấy chứng nhận cùng các phần quà đến từ VITASK.
Chi tiếtDự án Lãnh đạo & Chiến lược hướng tới Tự chủ Đại học (BUILD-IT) cung cấp cơ sở nghiên cứu ứng dụng của sự phát triển lãnh đạo, điều hành cho các nhà lãnh đạo trường đại học và các nhà hoạch định chính sách để thực hiện các mục tiêu hoạch định chiến lược nhằm đạt được quyền tự chủ của trường đại học. BUILD-IT cung cấp dịch vụ huấn luyện hướng tới công nhận tại Việt Nam và công nhận quốc tế, tập hợp các yếu tố chính của hoạt động trường đại học (ví dụ: cơ cấu và quản trị, ngân sách và tài chính, lập kế hoạch nguồn nhân lực, chương trình giảng dạy và hướng dẫn) thông qua quá trình kiểm định chất lượng trường đại học.
Chi tiết