Sáng 23, 24/9 tại Đại học Công nghiệp Hà Nội, Công ty TNHH Sam sung Electro-Mechanics Việt Nam (SEMV) và Công ty TNHH Một thành viên Thông tin M1 (Công ty Thông tin M1) đã tổ chức hội thảo chương trình thực tập tốt nghiệp dành cho gần 300 sinh viên hệ Cao đẳng Trung tâm Cơ khí và Trung tâm Việt Nhật.
Chi tiếtSáng ngày 22/9/2020, Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Lễ bàn giao thiết bị phòng thực hành tự động hóa và khí nén (SMC Automation Lab) trị giá hơn 2 tỷ đồng do Công ty TNHH SMC Corporation Việt Nam tài trợ.
Chi tiếtNguyễn Nụ và Hồ Dung nằm trong top 2 sinh viên có điểm tốt nghiệp đầu ra cao nhất Đại học Công nghiệp Hà Nội khóa 2016 - 2020, là 2 trong số 88 thủ khoa tốt nghiệp xuất sắc các trường đại học, học viện năm 2020 vừa được UBND thành phố Hà Nội tuyên dương.
Chi tiếtVới 7.850 lượt bình chọn dẫn đầu khối trường miền Bắc, đội thi Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã xuất sắc lọt vào vòng bảng chương trình SV2020.
Chi tiếtChiều ngày 14/8/2020, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức Bế giảng khóa đào tạo kỹ sư của VITASK và cấp chứng chỉ cho 40 sinh viên khoa Điện tử, Công nghệ Ô tô. Khóa đào tạo nằm trong khuôn khổ dự án hợp tác giữa Trung tâm Tư vấn và Giải pháp công nghệ Việt Nam - Hàn Quốc (VITASK), Trường Đại học Bách khoa Hàn Quốc (KPU) và Đại học Công nghiệp Hà Nội (HaUI).
Chi tiếtTại buổi làm việc, hai bên đã cùng nhau thảo luận, trao đổi về khả năng hợp tác giữa Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh Vĩnh Phúc và trường Đại học Công nghiệp Hà Nội trong các dự án đào tạo cung ứng nguồn nhân lực chất lượng cao, đào tạo bồi dưỡng ngắn hạn, sinh viên đi thực tập tại doanh nghiệp, đào tạo trước tuyển dụng.
Chi tiếtSáng ngày 13/07/2020, Công ty Điện tử Sam Sung Việt Nam phối hợp với Trung tâm hỗ trợ phát triển công nghệ - IDC và Trường Đại học Công Nghiệp Hà Nội tổ chức Lễ khai giảng khóa đào tạo nâng cao chất lượng kỹ sư thiết kế, chế tạo và sản xuất các loại khuôn mẫu trong lĩnh vực công nghiệp hỗ trợ (CNHT), công nghiệp chế biến và chế tạo.
Chi tiếtChiều 23/6, Bộ GDĐT tổ chức Tổng kết dự án “Tăng cường năng lực giáo dục đại học, thúc đẩy đầu ra cho sinh viên” (EVENT) với sự tham dự trực tuyến của đại diện hơn 30 trường đại học Việt Nam và châu Âu.
Chi tiết“Đến với Ngày hội việc làm 2020 của Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, tôi tin chắc rằng các doanh nghiệp trong và ngoài nước sẽ tìm được những ứng viên phù hợp với nhu cầu tuyển dụng, còn các em sinh viên năm cuối sẽ có những lựa chọn cho công việc ngay sau khi ra trường; mối quan hệ bền chặt giữa doanh nghiệp và nhà trường ngày càng được gắn kết và phát triển” PGS.TS. Trần Đức Quý - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường nhấn mạnh tại Lễ khai mạc Ngày hội việc làm năm 2020 của Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiết