Chiều ngày 22/9/2016, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức Lễ Khai giảng hai khóa Meister 9-10, đồng thời tổ chức Lễ Bế giảng hai khóa Meister 7-8 của công ty Minami Fuji Nhật Bản.
Chi tiếtSáng ngày 21/9/2016, đoàn công tác Trường Đại học KHKT Nam Vinh (Đài Loan) đã có chuyến thăm và làm việc tại trường. Đón tiếp đoàn có TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường cùng đại diện Công ty Letco, Trung tâm Đào tạo Quốc tế, phòng Hợp tác quốc tế.
Chi tiếtSáng ngày 15/9/2016, Trường Đại học KHKT Quảng Tây (Trung Quốc) đã có chuyến thăm tới trường. Tiếp đoàn có Phó Hiệu trưởng Bùi Thị Ngân cùng đại diện phòng Hợp tác quốc tế, khoa Ngoại ngữ.
Chi tiếtSáng ngày 12/9/2016, ngài Yasuyoshi SHIRAI - Chuyên gia cơ khí của Tổ chức JICA đã đến chào Hiệu trưởng trước khi nhận nhiệm vụ công tác ngắn hạn tại Dự án HaUI - JICA.
Chi tiếtTrong thời gian từ ngày 08/9/2016 đến ngày 12/9/2016, đoàn công tác Nhà trường đã sang làm việc tại trường Đại học Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây (Trung Quốc) về việc đưa sinh viên sang học tập theo chương trình trao đổi sinh viên đã được ký kết giữa hai cơ sở đào tạo.
Chi tiếtChiều ngày 06/09/2016, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã đón 30 sinh viên trường ĐH KHKT Quảng Tây (Trung Quốc) sang học tập thuộc chương trình trao đổi sinh viên giữa hai đơn vị đào tạo.
Chi tiếtNhằm hỗ trợ sinh viên có cơ hội thực tập trải nghiệm tại Nhật Bản, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Công ty TNHH Oshima Shipbuilding tổ chức chương trình thực tập trải nghiệm năm 2016. Oshima Shipbuilding là một trong các công ty đóng tàu hàng đầu tại Nhật, có công ty con là Công ty TNHH Daizo Tech tại Việt Nam chuyên về thiết kế tàu biển.
Chi tiếtSáng ngày 25/8/2016, Phó Hiệu trưởng Bùi Thị Ngân đã có buổi tiếp đón và làm việc với đại diện Công ty Saitama Support Desk (Nhật Bản). Cùng tiếp đoàn có Giám đốc Trung tâm Đánh giá Kỹ Năng nghề và Quan hệ doanh nghiệp.
Chi tiếtChiều ngày 19/8/2016, Trường Đại học Công nghiệp đã có buổi đón tiếp đoàn đại biểu tỉnh Luongnamtha tới thăm và làm việc.
Chi tiếtChiều ngày 12/8/2016, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đăng cai tổ chức buổi tập huấn, giao lưu giữa các võ sư, chuyên gia Karate-do của Hiệp hội Karate-do Nhật Bản với sinh viên các trường đại học năm 2016.
Chi tiết