Thực hiện chương trình hợp tác giữa Tổng cục Dạy nghề và Hiệp hội phát triển kỹ năng nghề Nhật Bản (JAVADA), từ ngày 6/6/2016 đến ngày 11/6/2016, tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã diễn ra chương trình chứng nhận đánh giá viên và đánh giá kỹ năng nghề Phay vạn năng bậc 3 theo tiêu chuẩn Nhật Bản.
Chi tiếtSáng ngày 02/6/2016, hội thảo giới thiệu chương trình liên kết đào tạo kỹ sư trình độ cao năm thứ 3 đã nhận được sự quan tâm của Ban Giám hiệu, lãnh đạo các khoa, lãnh đạo Nissan Techno Việt Nam, PasonaTech Việt Nam cùng sự tham gia nhiệt tình của 500 sinh viên Đại học khóa 8 thuộc các khoa Cơ khí, Công nghệ ô tô, Điện, Điện tử, Công nghệ thông tin, Công nghệ Hóa.
Chi tiếtTối ngày 30/5/2016, Lễ Bế mạc Kỳ thi tay nghề Quốc gia năm 2016 đã diễn ra tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtTrong buổi hội thảo tuyển sinh khóa đào tạo Meister của Công ty TNHH Minami Nhật Bản diễn ra vào sáng ngày 09/5/2016 tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, thầy giáo Kawashima - Quản lý của "Meister School" cho biết "Mester School" là chương trình học tập theo phong cách Nhật Bản đầu tiên tại Việt Nam miễn phí 100% chi phí học tập.
Chi tiếtĐược sự uỷ quyền của doanh nghiệp, sáng ngày 05/5/2016, TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã trao 25 suất học bổng của Tập đoàn Nitori (Nhật Bản) dành cho sinh viên có kết quả học tập xuất sắc và 20 suất học bổng của một doanh nghiệp Việt Nam dành cho sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Chi tiếtSáng ngày 04/5/2016, đoàn công tác Trường Cao đẳng Kỹ thuật Inha (Hàn Quốc) đã có buổi làm việc với Trường. Tiếp đoàn có TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường, công ty LETCO, phòng Hợp tác quốc tế.
Chi tiếtSự thật là có tới 95% các công ty khởi nghiệp sẽ thất bại, chỉ có 5% trong số đó thành công. Bức tranh Khởi nghiệp rõ ràng không phải màu hồng, nhưng có phải toàn màu xám đến mức chúng ta không dám dấn thân? Điều này phần nào đã được giải đáp trong phần chia sẻ của diễn giả Tạ Minh Tuấn qua chương trình hội thảo: “Thành công trước tuổi 30” tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội vào thứ 2, ngày 25/4 vừa qua.
Chi tiếtNgày 19/4/2016, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã đón tiếp gần 200 em học sinh trường THPT Phan Huy Chú - Đống Đa ( Hà Nội) tham gia chuyến tham quan thực tế tại trường.
Chi tiếtNhằm tạo cơ hội tiếp xúc giữa sinh viên và doanh nghiệp, ngày 23/4/2016, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức “Ngày hội việc làm năm 2016”.
Chi tiết