Chiều ngày 04/5/2015, đoàn công tác của Hội Kỹ sư cơ khí Nhật Bản đã có buổi thăm và làm việc tại trường. Tiếp đoàn có TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường.
Chi tiếtSáng ngày 23/4/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức chương trình "Giao lưu văn hóa ẩm thực, văn nghệ HaUI-Kijeon" dành cho sinh viên Nhà trường và đoàn sinh viên đến từ trường Đại học Kijeon (Hàn Quốc). Chương trình là hoạt động nằm trong kế hoạch học tập, rèn luyện, sinh hoạt cộng đồng của sinh viên trường Đại học Kijeon tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtNhằm trang bị kiến thức, kỹ năng cho sinh viên khi tốt nghiệp ra trường có được công việc phù hợp, trong các ngày thứ 7, chủ nhật tuần từ 04-12/4/2015, Nhà trường tổ chức khóa Bồi dưỡng kỹ năng tìm việc làm 2015. Chương trình nhận được sự đồng thuận từ phía Ban Lãnh đạo Nhà trường và sự hưởng ứng từ các khoa, phòng, đơn vị chức năng trong trường.
Chi tiếtTheo thỏa thuận hợp tác giữa Đại học Công nghiệp Hà Nội và Công ty TNHH Minami Fuji, sau 3 tháng đào tạo tiếng Nhật, kiến thức chuyên môn về xây dựng và tìm hiểu văn hóa Nhật tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, 6 học viên của khóa đào tạo kỹ thuật viên trong xây dựng Meister 3 đã được Công ty Aquara Home tuyển sang Nhật làm việc.
Chi tiếtTiếp nối thành công của kỳ thi CAD 3D lần thứ nhất, sáng ngày 28/3/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục tổ chức kỳ thi CAD 3D lần thứ hai. Tham dự buổi lễ khai mạc kỳ thi có đại diện Ban lãnh đạo Nhà trường, Trung tâm Đánh giá Kỹ năng nghề và Quan hệ doanh nghiệp, khoa Cơ khí và các đại diện đến từ Hiệp hội thúc đẩy kỹ năng máy tính Nhật Bản cùng các thí sinh.
Chi tiếtRất đông sinh viên thuộc các khoa Cơ khí, Điện, Điện tử, Công nghệ thông tin đã có mặt tham dự hội thảo cơ hội việc làm năm 2015 của công ty TNHH Samsung Việt Nam, được tổ chức vào sáng ngày 26/3/3015 tại hội trường tầng 3 nhà A11.
Chi tiếtSáng ngày 02/4/2015, ngài Dato Seri Setia Haji Awang Yusoff Bin Haji Awang Isamil - Thứ trưởng Bộ Giáo dục Brunei đã có chuyến thăm Nhà trường. Cùng đi với ngài còn có Tổng vụ trưởng Vụ Giáo dục cơ bản, Trưởng phòng Giáo dục đại học, Trưởng Ban Quan hệ quốc tế.
Chi tiếtTrên tinh thần hợp tác giữa Nhà trường và trường Cao đẳng Kỹ thuật - Dạy nghề Hữu nghị Vientiane - Hà Nội, sáng ngày 02/4/2015 TS.Outhay Bannavong - Hiệu trưởng trường Cao đẳng Kỹ thuật - Dạy nghề Hữu nghị Vientiane - Hà Nội đã có buổi làm việc với lãnh đạo Nhà trường về hợp tác đào tạo giữa hai cơ sở.
Chi tiếtSáng ngày 31/3/2015, đại diện cho Ban lãnh đạo Nhà trường, TS. Bùi Thị Ngân đã có buổi gặp và đón tiếp đoàn công tác của trường Cao đẳng San Fransico (Hoa Kỳ) do bà Virginia Parras là trưởng đoàn tại phòng khách số 1.
Chi tiếtSáng ngày 30/3/2015, Nhà trường đã tiếp đón đoàn giảng viên và sinh viên của Đại học Kijeon (Hàn Quốc) sang học tập một tháng tại Việt Nam.
Chi tiết