Chiều ngày 22/5/2015, hai khóa đào tạo ngắn hạn "Bảo dưỡng cơ khí cho các máy công cụ vạn năng" và "Điều khiển PLC và biến tần của hãng Mitshubisi" của dự án HaUI-JICA đợt 03 đã kết thúc. Buổi lễ bế giảng được tổ chức tại phòng họp tầng 2 nhà A7.
Chi tiếtSáng ngày 11/5/2015, buổi lễ Khai giảng các khóa đào tạo, bồi dưỡng giáo viên kỹ thuật dạy nghề đợt 3 thuộc Dự án HaUI-JICA với 03 khóa: Kỹ thuật lập trình và vận hành trung tâm gia công; Bảo dưỡng hệ thống Điện cho các máy vạn năng; Điều khiển PLC và biến tần của hãng Mitsubishi đã diễn ra.
Chi tiếtSáng ngày 27/5/2015, TS. Phạm Văn Bổng - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã có buổi tiếp và làm việc với Đoàn khảo sát xây dựng bộ tiêu chuẩn nghề chung cho ba quốc gia: Việt Nam, Philippines và Australia đối với hai nghề: Cắt gọt kim loại và Ô tô.
Chi tiếtChiều ngày 22/5/2015, cuộc họp ban Quản lý dự án HaUI-JICA lần thứ 7 nhằm đánh giá các hoạt động của dự án trong thời gian từ tháng 3/2015 đến tháng 5/2015 và thông qua kế hoạch trong giai đoạn 3 tháng tiếp theo được tổ chức dưới sự chủ trì của TS.Trần Đức Quý - Hiệu trưởng Nhà trường, Trưởng ban Quản lý Dự án.
Chi tiếtSáng ngày 22/4/2015, tại hội trường tầng 3 nhà A11 đã diễn ra buổi tọa đàm "Kiến tạo tầm nhìn: Đối thoại với Tổng Giám đốc tổ hợp Samsung Việt Nam và trải nghiệm công nghệ mới nhất từ Samsung". Đại diện Ban Giám hiệu Nhà trường TS. Nguyễn Anh Tuấn - Phó Hiệu trưởng cùng đại diện lãnh đạo các khoa, trung tâm chức năng đã tới tham dự buổi tọa đàm.
Chi tiếtSáng ngày 21/4/2015, Lễ trao học bổng của công ty TNHH Denso Việt Nam (Denso Việt Nam) đã được tổ chức. Song song với hoạt động này, Nhà trường phối hợp với phía doanh nghiệp giới thiệu thông tin việc làm bổ ích cho sinh viên.
Chi tiếtĐược tổ chức vào ngày 18/4 vừa qua tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, ngày hội việc làm đã đạt được mục đích khi hàng nghìn sinh viên sẽ tốt nghiệp năm 2015 và đã tốt nghiệp từ năm 2014 trở về trước đã đến đây tham quan và đăng kí tuyển dụng.
Chi tiếtXuất phát từ nhu cầu mở rộng và phát triển của tập đoàn Khoa học Kỹ thuật Hồng Hải Việt Nam, ngày 14/4/2015, tập đoàn KHKT Hồng Hải đã phối hợp với Trường ĐH Công nghiệp Hà Nội tổ chức Hội thảo cơ hội việc làm tại hội trường tầng 3 nhà A11 nhằm tìm kiếm và tuyển dụng 150 cán bộ nguồn.
Chi tiếtSáng ngày 13/5/2015, Nhà trường đã đón tiếp đoàn công tác Đại sứ quán Phần Lan do bà Eija Tynkkynen - Tham tán Thương Mại , Đại sứ quán Phần Lan tại Hà Nội làm trưởng đoàn.
Chi tiếtSáng ngày 05/5/2015, TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường tiếp tục có buổi làm việc với đoàn công tác đến từ trường Đại học Teikyo (Nhật Bản). Tiếp đoàn có đại diện phòng Hợp tác quốc tế, khoa Đào tạo hợp tác quốc tế, công ty Letco.
Chi tiết