Sáng ngày 06/7/2015, buổi lễ khai mạc chương trình giao lưu sinh viên giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và trường Đại học Công nghệ và Giáo dục Hàn Quốc (KoreaTech) mang tên gọi "Summer It Volunteer" đã diễn ra với sự tham dự của đại diện lãnh đạo và sinh viên hai đơn vị giáo dục.
Chi tiếtSáng ngày 22/6/2015, hội thảo giới thiệu chương trình liên kết đào tạo kỹ sư trình độ cao đã nhận được sự quan tâm của Ban Giám hiệu và lãnh đạo Nissan Techno Việt Nam, PasonaTech Việt Nam cùng sự tham gia nhiệt tình của các sinh viên Đại học khóa 7 thuộc các khoa Cơ khí, Công nghệ ô tô, Điện, Điện tử, Công nghệ thông tin, Công nghệ Hóa.
Chi tiếtSáng ngày 15/6/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức buổi khai giảng các khóa đào tạo kỹ thuật viên dành cho công ty TNHH Minami Fuji (Nhật Bản) có tên gọi Meister 4, Meister 5, Meister SP.
Chi tiếtChiều ngày 25/6/2015, đoàn công tác của trường ĐH kỹ thuật Grenoble (Pháp) do Phó Hiệu trưởng Alain Sylvestre làm trưởng đoàn đã có buổi gặp với TS. Phạm Văn Bổng - Phó Hiệu trưởng Nhà trường, cùng đại diện lãnh đạo các khoa Điện, Điện tử, Công nghệ thông tin, Cơ khí, phòng Hợp tác quốc tế và Viện Công nghệ - HaUI.
Chi tiếtChiều ngày 24/6/2015, TS. Phạm Văn Bổng - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã có cuộc gặp đoàn công tác đến từ trường ĐH Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây (Trung Quốc) về chương trình hợp tác giao lưu sinh viên giữa hai cơ sở đào tạo. Cùng đón tiếp đoàn còn có đại diện lãnh đạo khoa Ngoại ngữ, phòng Hợp tác quốc tế.
Chi tiếtChiều ngày 29/5/2015, khóa đào tạo “Ứng dụng PLC và Mạng truyền thông công nghiệp” kết thúc bằng buổi lễ bế giảng và trao chứng nhận cho các học viên.
Chi tiếtSáng ngày 25/5/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Tổng công ty Bảo hiểm Bảo Việt tổ chức khai giảng khóa đào tạo “Dung sai đo lường cho Tổng công ty Bảo hiểm Bảo Việt”.
Chi tiếtSáng ngày 28/5/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức trao chứng chỉ Quốc gia nghề Hàn; Chứng chỉ kỹ năng các nghề theo tiêu chuẩn Nhật Bản: Phay, CAD 3D; Chứng nhận đánh giá viên nghề Tiện. Tham dự buổi trao các chứng chỉ và chứng nhận, có đại diện Ban Giám hiệu, Cố vấn trưởng Dự án HaUI-JICA, các phòng, khoa và trung tâm chức năng trong trường và đại diện đến từ các doanh nghiệp, các trường bạn.
Chi tiếtSáng ngày 27/5/2015, TS. Phạm Văn Bổng - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã có buổi tiếp và làm việc với Đoàn khảo sát xây dựng bộ tiêu chuẩn nghề chung cho ba quốc gia: Việt Nam, Philippines và Australia đối với hai nghề: Cắt gọt kim loại và Ô tô.
Chi tiếtSáng ngày 25/5/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức khai giảng khóa đào tạo "Ứng dụng PLC và mạng truyền thông công nghiệp".
Chi tiết