Chiều ngày 21/8/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức buổi lễ bế giảng khóa đào tạo ngắn hạn PLC nâng cao cho công ty Honda Việt Nam.
Chi tiếtTiếp nối thành công của hai kỳ thi CAD 3D trước đó, sáng ngày 23/8/2015 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục tổ chức kỳ thi CAD 3D lần thứ ba. Sau 2 lần tổ chức đánh giá thí điểm thành công với sự hỗ trợ của chuyên gia Nhật Bản, đây là lần đầu tiên trường Đại học Công nghiệp Hà Nội triển khai tổ chức đánh giá dưới sự ủy quyền của Hiệp hội Phát triển kỹ năng máy tính Nhật Bản.
Chi tiếtSáng ngày 10/8/2015, TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã có buổi gặp mặt 24 sinh viên khoa Ngoại ngữ chuẩn bị sang học tập tại Trung Quốc theo chương trình trao đổi sinh viên giữa Nhà trường và trường Đại học Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây - Trung Quốc (trường ĐH KHKT Quảng Tây)
Chi tiếtSáng ngày 03/8/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức buổi lễ khai giảng khóa đào tạo ngắn hạn PLC nâng cao cho công ty Honda Việt Nam.
Chi tiếtChiều ngày 03/8/2015, TS.Trần Đức Quý - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường đã có buổi gặp mặt và giao nhiệm vụ cho giáo viên và học sinh, sinh viên Nhà trường tham gia đoàn công tác tham dự Kỳ thi Tay nghề thế giới lần thứ 43.
Chi tiếtSáng ngày 27/7/2015, phòng Lab do tập đoàn Samsung tài trợ cho Nhà trường đã chính thức đi vào hoạt động.
Chi tiếtSáng 27/7, tại Hà Nội, Trường đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức lễ khánh thành phòng Lab do Samsung tài trợ. Đây là hoạt động nằm trong khuôn khổ thỏa thuận hợp tác Chương trình tài năng được ký kết giữa Samsung và Đại học Công nghiệp Hà Nội về nghiên cứu và đào tạo trong lĩnh vực công nghệ thông tin.
Chi tiếtSáng ngày 24/7/2015, chương trình giao lưu sinh viên giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và trường Đại học Công nghệ và Giáo dục Hàn Quốc mang tên gọi "Summer IT Volunteer" đã khép lại.
Chi tiếtTừ năm 2014 trường ĐHCNHN và Công ty TNHH Minami Fuji, Nhật Bản đã hợp tác triển khai chương trình đào tạo kỹ thuật viên kỹ thuật sản xuất (Meister School) tại Việt Nam. Học viên được tuyển chọn trong số sinh viên tốt nghiệp Đại học Công nghiệp Hà Nội sẽ được đào tạo tiếng Nhật và đào tạo về kỹ thuật trong thời gian 3-4 tháng. Tất cả học viên hoàn thành chương trình sẽ được Công ty Minami Fuji và các công ty Nhật tuyển dụng làm việc tại Nhật Bản.
Chi tiếtTừ năm 2014 trường ĐHCNHN và Công ty TNHH Minami Fuji, Nhật Bản đã hợp tác triển khai chương trình đào tạo kỹ thuật viên kỹ thuật sản xuất (Meister School) tại Việt Nam. Học viên được tuyển chọn trong số sinh viên tốt nghiệp Đại học Công nghiệp Hà Nội sẽ được đào tạo tiếng Nhật và đào tạo về kỹ thuật trong thời gian 3-4 tháng. Tất cả học viên hoàn thành chương trình sẽ được Công ty Minami Fuji và các công ty Nhật tuyển dụng làm việc tại Nhật Bản.
Chi tiết