Chiều ngày 17/9/2015, buổi bế giảng khóa đào tạo kỹ thuật viên Meister 4 đã diễn ra tại phòng hội thảo tầng 2 nhà A7 với sự tham dự của đại diện Ban Giám hiệu, các khoa, trung tâm chức năng trong Nhà trường, Công ty TNHH Minami Fuji và các học viên của bốn khóa đào tạo Meister 4, Meister 5, Meister SP và Meister điều dưỡng.
Chi tiếtChiều ngày 17/9/2015, buổi bế giảng khóa đào tạo kỹ thuật viên Meister 4 đã diễn ra tại phòng hội thảo tầng 2 nhà A7 với sự tham dự của đại diện Ban Giám hiệu, các khoa, trung tâm chức năng trong Nhà trường, Công ty TNHH Minami Fuji và các học viên của bốn khóa đào tạo Meister 4, Meister 5, Meister SP và Meister điều dưỡng.
Chi tiếtTrong hai ngày 28-29/8/2015, Hội thi thợ giỏi ngành Cơ khí cho công nhân lao động trong các khu công nghiệp và chế xuất Hà Nội năm 2015 được tổ chức tại trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtTrong thời gian từ ngày 10/9/2015 đến ngày 14/9/2015, đoàn công tác Nhà trường đã sang làm việc tại trường Đại học Khoa học Kỹ thuật Quảng Tây (Trung Quốc) về việc đưa sinh viên sang học tập theo chương trình trao đổi sinh viên đã được ký kết giữa hai cơ sở đào tạo.
Chi tiếtNgày 10-11/9/2015, Đoàn công tác Dự án HaUI-JICA do TS. Hà Xuân Quang, Phó Hiệu trưởng Nhà trường làm trưởng đoàn đã tham gia tiếp xúc doanh nghiệp tại triển lãm Công nghiệp Hỗ trợ Việt Nam – Nhật Bản (SIE) lần thứ 6 tại Cung văn hóa Hữu nghị Việt – Xô, Hà Nội.
Chi tiếtSáng ngày 10/9/2015, cuộc họp Ban Quản lý Dự án HaUI - JICA lần thứ 8 đã được tổ chức dưới sự điều hành của TS. Trần Đức Quý - Hiệu trưởng Nhà trường, Trưởng Ban Quản lý Dự án nhằm đánh giá các hoạt động đã thực hiện trong giai đoạn từ tháng 6/2015 đến tháng 8/2015 và thông qua kế hoạch hoạt động giai đoạn tiếp theo.
Chi tiếtSáng ngày 09/9/2015, đoàn khách trường Đại học Dokkyo (Nhật Bản) đã có chuyến thăm và làm việc với Nhà trường. Tiếp đoàn có TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường, đại diện lãnh đạo các phòng, trung tâm chức năng cùng các chuyên gia của Dự án HaUI-JICA.
Chi tiếtSáng ngày 17/8/2015, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức khai giảng khóa đào tạo “Thiết kế ứng dụng sử dụng vi điều khiển PIC”.
Chi tiếtSáng ngày 10/8/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã tổ chức khai giảng khóa đào tạo, bồi dưỡng giáo viên kỹ thuật dạy nghề đợt 4 năm 2015. Tham dự buổi lễ có đại diện lãnh đạo Nhà trường, các chuyên gia của Dự án HaUI-JICA, giảng viên và học viên các khóa học
Chi tiếtTiếp nối thành công của hai kỳ thi CAD 3D trước đó, sáng ngày 23/8/2015 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục tổ chức kỳ thi CAD 3D lần thứ ba. Sau 2 lần tổ chức đánh giá thí điểm thành công với sự hỗ trợ của chuyên gia Nhật Bản, đây là lần đầu tiên trường Đại học Công nghiệp Hà Nội triển khai tổ chức đánh giá dưới sự ủy quyền của Hiệp hội Phát triển kỹ năng máy tính Nhật Bản.
Chi tiết