Sáng ngày 05/11/2015 tại Hà Nội, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã ký kết thoả thuận hợp tác giáo dục với trường Đại học khoa học Kỹ thuật Điện tử Quế Lâm - Trung Quốc. Chứng kiến lễ ký kết có Thứ trưởng Bộ Công Thương Đỗ Thắng Hải và Bí thư Khu uỷ Khu tự trị dân tộc Choang, Quảng Tây (Trung Quốc) Bành Thanh Hoa.
Chi tiếtSáng ngày 02/11/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với công ty TNHH Minami Fuji (Nhật Bản) tổ chức bế giảng khoá đào tạo kỹ thuật viên Meister SP và Meister điều dưỡng.
Chi tiếtSáng ngày 27/10/2015, tại cơ sở 1 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã diễn ra buổi ký kết Thoả thuận hợp tác giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và trường Đại học quốc gia KunSan - Hàn Quốc.
Chi tiếtSáng ngày 26/10/2015, trong khuôn khổ chuyến thăm và làm việc tại Việt Nam, đoàn công tác tỉnh Saitama đến từ Nhật Bản do ngài Ueda Kiyoshi - Tỉnh trưởng làm Trưởng đoàn đã có chuyến thăm Nhà trường. Tiếp đoàn có TS. Trần Đức Quý - Hiệu trưởng, cùng các đại diện công ty LETCO và chuyên gia Dự án HaUI-JICA.
Chi tiếtChiều ngày 21/10/2015, TS. Hà Xuân Quang - Phó Hiệu trưởng cùng các giám đốc TT Đánh giá kỹ năng nghề & QHDN, trung tâm Việt - Nhật đã có buổi đón tiếp đoàn khách đến từ công ty Tư vấn và nghiên cứu Mitsubishi UFJ đến từ Nhật Bản
Chi tiếtTrong hai ngày 03-04/10/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Liên đoàn Lao động thành phố Hà Nội tổ chức Hội thi thợ giỏi ngành cơ khí thành phố Hà Nội năm 2015.
Chi tiếtSáng ngày 01/10/2015, Lễ ký kết Biên bản ghi nhớ hợp tác giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và trường Đại học Teikyo-Nhật Bản đã diễn ra tại phòng khách số 2 cơ sở 1, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội.
Chi tiếtTrong hai ngày 24-25/9/2015, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Liên đoàn Lao động Thành phố Hà Nội tổ chức Hội thi “Ứng dụng công nghệ thông tin trong hoạt động công đoàn” năm 2015. Dự lễ khai mạc vào sáng ngày 24/9 có các đồng chí đại diện Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Thành ủy Hà Nội, đại diện Ban Giám hiệu, chuyên gia Dự án HaUI-JICA, giảng viên, sinh viên Nhà trường.
Chi tiếtChiều ngày 25/9/2015, TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường cùng đại diện các phòng, khoa, trung tâm chức năng đã có buổi gặp mặt phụ huynh và 40 sinh viên đến từ nước bạn Lào tại phòng hội thảo tầng 2 nhà A7.
Chi tiếtTrong hai ngày 10-11/9/2015, đoàn công tác do TS. Hà Xuân Quang, Phó Hiệu trưởng Nhà trường làm trưởng đoàn đã tham gia tiếp xúc với doanh nghiệp tại triển lãm Công nghiệp Hỗ trợ Việt Nam - Nhật Bản (SIE) lần thứ 6 được tổ chức tại Cung văn hóa Hữu nghị Việt - Xô, Hà Nội.
Chi tiết