Thực hiện kế hoạch tổ chức đánh giá, cấp chứng chỉ kỹ năng nghề quốc gia cho người lao động của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, sáng ngày 28/11/2015 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tiếp tục phối hợp với Tổng cục Dạy nghề tổ chức đánh giá kỹ năng nghề quốc gia, nghề Hàn (bậc 3), Cắt gọt kim loại trên máy CNC (bậc 3), Vận hành sửa chữa thiết bị lạnh (bậc 2) với sự tham gia của đông đảo thí sinh đến từ các doanh nghiệp.
Chi tiếtSáng ngày 24/11/2015, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với công ty TNHH Kỹ thuật Nhất Thống và công ty TNHH Mitsubishi Electric Asia Pacific (MEAP) tổ chức hội thảo chuyên môn về “Đào tạo ứng dụng nâng cao và bảo dưỡng máy cắt dây xung điện”.
Chi tiếtChiều ngày 03/12/2015, đoàn công tác tập đoàn nghiên cứu kỹ thuật Shinko (Nhật Bản) đã có giới thiệu công nghệ mới thuộc lĩnh vực cơ khí, cơ điện tử, tự động hoá tại trường. Tiếp và tham gia buổi giới thiệu có TS. Hà Xuân Quang - Phó Hiệu trưởng Nhà trường, chuyên gia của dự án HaUI-JICA, cùng các nhà khoa học đại diện các khoa, phòng, trung tâm chức năng trong trường.
Chi tiếtSáng ngày 13/11/2015, 51 sinh viên lớp chất lượng cao Khoa Cơ khí, Khoa Điện cùng giáo viên và đại diện TT ĐGKNN&QHDN đã có chuyến tham quan học tập tại Nhà máy Công ty Canon Việt Nam, KCN Thăng Long, Đông Anh, Hà Nội.
Chi tiếtDự án Tăng cường năng lực đào tạo, bồi dưỡng giáo viên kỹ thuật dạy nghề đã tổ chức họp Ban quản lý dự án (BQLDA) lần thứ 9 do PGS.TS.Trần Đức Quý - Hiệu trưởng Nhà trường kiêm Trưởng BQLDA chủ trì.
Chi tiếtSáng ngày 25/11/2015, tại cơ sở 1 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã diễn ra buổi ký kết Thoả thuận hợp tác giữa trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và trường Đại học Kyugil - Hàn Quốc.
Chi tiếtTiếp nối thành công của khóa đào tạo đợt 1 tháng 5/2015, từ ngày 25-30/10/2015 trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Tổng công ty Bảo hiểm Bảo Việt tổ chức khóa đào tạo “Dung sai đo lường cho Tổng công ty Bảo hiểm Bảo Việt – Đợt 2”.
Chi tiếtTrong tổng số 115 sinh viên xuất sắc thuộc chuyên ngành kỹ thuật và môi trường trên toàn quốc được nhận học bổng Toyota 2015, 6 sinh viên Nhà trường đã vinh dự trở thành chủ nhân của các suất học bổng này năm nay.
Chi tiếtSáng ngày 8/11/2015, mặc dù trời mưa lớn nhưng hơn 300 bạn HSSV là cán bộ lớp, cán bộ đoàn các lớp năm cuối vẫn có mặt đông đủ để tham gia chương trình “Bồi dưỡng kỹ năng tìm việc” do nhà trường tổ chức.
Chi tiếtNhận lời mời của TS. Trần Đức Quý - Hiệu trưởng Nhà trường, sáng ngày 06/11/2015 hiệu trưởng trường Đại học Khoa học kỹ thuật Điện tử Quế Lâm - Cổ Thiên Long cùng Viện trưởng Viện hợp tác quốc tế Triệu Minh đã tới thăm trường. Tiếp đón đoàn có Hiệu trưởng, Phó Hiệu trưởng Nhà trường cùng trưởng phòng Hợp tác quốc tế.
Chi tiết