Sáng ngày 22/3/2016 tại trường Cao đẳng nghề Công nghiệp Hà Nội, Sở Lao động - Thương Binh & Xã hội (LĐTB&XH) tổ chức Lễ tổng kết Kỳ thi tay nghề TP Hà Nội năm 2016. Tất cả 08 sinh viên Nhà trường tham gia kỳ thi đều giành được giải thưởng.
Chi tiếtTrên cơ sở trao đổi về nhu cầu và khả năng đáp ứng của hai bên, chiều ngày 14/3/2016 tại trụ sở Tổng Công ty May 10 – Long Biên, Hà Nội đã diễn ra Lễ ký thỏa thuận hợp tác giữa Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và công ty May 10.
Chi tiếtChiều ngày 26/2/2016, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi làm việc với đoàn cán bộ của Công ty Eba và giáo viên, sinh viên trường ĐH Mie Nhật Bản.
Chi tiếtChiều ngày 02/3/2016, TS. Bùi Thị Ngân - Phó Hiệu trưởng Nhà trường đã có buổi tiếp và làm việc với Giám đốc điều hành của Tập đoàn nghiên cứu kỹ thuật Shinko (Nhật Bản). Tiếp đoàn còn có đại diện Trung tâm Đánh giá Kỹ năng nghề và Quan hệ doanh nghiệp, Trung tâm Việt - Nhật và các khoa Điện, Cơ khí.
Chi tiếtSáng ngày 24/02/2016, sự kiện giới thiệu các chương trình trao đổi sinh viên ngoại ngữ năm học 2016-2017 đã diễn ra và thu hút của đông đảo sinh viên Nhà trường tham dự.
Chi tiếtNhằm hỗ trợ sinh viên Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phát huy tài năng trẻ có kỹ năng quản lý và sáng tạo, Trường ĐHCNHN phối hợp với công ty TNHH Minami Fuji tổ chức cho sinh viên tham gia chương trình “Trung tâm sáng tạo”.
Chi tiếtXuất phát từ nhu cầu phía doanh nghiệp mong muốn phát triển đội ngũ nhân viên chủ chốt có tay nghề kỹ thuật cao để mở rộng sản xuất kinh doanh, công ty TNHH DENSO Việt Nam (DENSO Việt Nam) tiếp tục đưa 17 học viên Viện đào tạo kỹ năng nghề DENSO Việt Nam khóa 3 sang đào tạo ngắn hạn tại Nhà trường.
Chi tiếtXuất phát từ nhu cầu thực tế tại doanh nghiệp, Công ty TNHH Nước giải khát Suntory PepsiCo Việt Nam đã đặt hàng Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội tổ chức đào tạo ngắn hạn khóa “Vận hành máy Tiện, Phay, Bào cơ bản” cho nhân viên của Công ty.
Chi tiếtSáng ngày 19/12/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Tổng cục Dạy nghề (Bộ Lao đông - Thương binh & Xã hội) tổ chức khai mạc kỳ đánh giá kỹ năng nghề quốc gia đợt 2 đối với ba nghề “Cắt gọt kim loại CNC, Điện công nghiệp, Tiện vạn năng”.
Chi tiếtSáng ngày 04/12/2015, trường Đại học Công nghiệp Hà Nội vui mừng đón nhận đợt trao tặng sách lần thứ 3 của công ty TNHH Denso Việt Nam (Denso Việt Nam).
Chi tiết