Là một trong những chuyến đi đầu tiên trong chuỗi hoạt động tham quan dành cho sinh viên khoa CNTT trong năm học 2022-2023, công ty Cổ phần NTQ Solution đã đón hơn 40 sinh viên Nhà trường tới trải nghiệm thực tế một buổi chiều làm việc của Nhân viên.
Chi tiếtTiếp tục các hoạt động tham quan cho khoa Công nghệ thông tin là điểm đến VTI Academy với gần 80 sinh viên Khóa 16 chuyên ngành Hệ thống thông tin vào chiều ngày 21/03/2023. Đây là cầu nối và tiền đề để mỗi sinh viên có thể nhìn nhận bao quát và thêm định hướng nghề nghiệp của mình trong tương lai.
Chi tiếtSV Đại học K14, 15 và SV đã tốt nghiệp trong vòng 18 tháng của các Khoa: Cơ khí, Ô tô, Quản lý kinh doanh, Khoa Quản trị nhà hàng – Khách sạn (Trường Ngoại ngữ - Du lịch) đồng thời Tiếng Anh giao tiếp tốt tương đương trình độ IELTS 5.0 và nếu chưa đạt sẽ được đào tạo miễn phí.
Chi tiếtSáng ngày 20/03/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã phối hợp với Công ty TNHH phần mềm FPT tổ chức tham quan cho 280 sinh viên Khóa 16 Khoa Công nghệ thông tin tại Khu công nghệ cao Hòa Lạc, Hà Nội. Đây là chuyến mở đầu chuỗi hoạt động tham quan dành cho sinh viên khoa CNTT trong năm học 2022-2023.
Chi tiếtNhằm trang bị cho người học kiến thức về kỹ năng nghề quốc gia, đặc biệt là nghề công nghệ thông tin (Ứng dụng phần mềm) và các kiến thức liên quan khác để thực hiện việc đánh giá, công nhận trình độ kỹ năng nghề quốc gia của người lao động theo tiêu chuẩn kỹ năng nghề quốc gia.
Chi tiếtSáng ngày 17/03/2023, hơn 40 sinh viên Khoa Điện và Khoa Điện tử đã có chuyến tham quan thực tế tại doanh nghiệp chuyên sản xuất các thiết bị mạng không dây thông minh – Công Ty TNHH Arcadyan Technology Việt Nam.
Chi tiếtSáng ngày 16/3/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội và Trường Đại học Khoa học kỹ thuật Quảng Tây (Trung Quốc) ký kết thỏa thuận hợp tác liên kết đào tạo theo hình thức 2+2, 3+1 ngành Ngôn ngữ Trung Quốc.
Chi tiếtSáng ngày 16/03/2023 Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp đón và làm việc với Công ty Cổ phần O-Oka Giken.
Chi tiếtNgày 15/3/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội phối hợp với Dự án BUILD-IT tổ chức Hội thảo“Tư duy thiết kế cho lãnh đạo bậc giáo dục đại học” với sự tham gia của nhiều cán bộ, giảng viên, lãnh đạo Nhà trường.
Chi tiếtSáng ngày 14/03/2023, Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội đã có buổi tiếp đón và làm việc với Công ty TNHH Intops Việt Nam. Hai bên đã thống nhất mở rộng và tăng cường quan hệ hợp tác nhằm đào tạo và thúc đấy phát triển nguồn nhân lực.
Chi tiết